in

Ana shirin daina fassara huɗuba zuwa harsunan Najeriya a babban masallacin Abuja

Hukumar Gudanarwa ta Babban Masallacin Abuja ta bayyana shirin daina fassarar hudubar Juma’a zuwa harsuna daban-daban.

Sakataren Janar na Majalisar Koli ta Najeriya kan Harkokin Addinin Musulunci (NSCIA), Ishaq Oloyede, a ranar Talata ya ce, wannan yana nufin za a gabatar da huduba a harshe ɗaya, yayin da masu ibada za su iya sauraron wannan huduba a wasu harsuna ta amfani da abin sauraro na kunne.

Ya bayyana cewa a halin yanzu, masallacin yana gabatar da huduba a harsuna daban-daban, ɗaya bayan ɗaya, inda ya nuna cewa wannan tsari yana sa lokacin huɗuba ya yi tsayi sosai.

“A halin yanzu masallacin yana gabatar da huduba iri ɗaya a cikin harsuna daban-daban, ɗaya bayan ɗaya. Amma wannan tsari yana ɗaukar lokaci mai yawa kuma yana rage lokaci don gabatar da huduba mai inganci.

“Muna fassara (hudubar) zuwa harsuna guda huɗu (Turanci, Hausa, Yarbanci, da Ibo). Yanzu muna shirin kaiwa matakin da za mu daina yin fassarar nan take,” in ji Oloyede a hedikwatar NSCIA jim kaɗan bayan bayyana sabon nadin limamai biyar na Babban Masallacin.

Kafin a fara wannan tsari, Oloyede ya nuna cewa hukumar masallacin za ta fara shirye-shiryen wayar da kan jama’a, tare da ƙara da cewa yin hayaniya yayin huduba babban kuskure ne a Musulunci.

Ya kuma ƙara da cewa, “To, wannan ɓangaren ne da muke son roƙonku, kafin mu gabatar da wannan shiri, muna son ku taimaka mana wajen wayar da kan jama’a cewa kusan wajibi ne ku zo da abin ji na kunne don ku iya amfani da shi tare da wayarku. Amma tabbas, kada ku yi hayaniya da zai damu wasu.”

Ana shirin daina fassara huɗuba zuwa harsunan Najeriya a babban masallacin Abuja

Again, Taraba varsity senior staff declare indefinite strike over unpaid allowances

La Liga: Ejuke returns to training at Sevilla